
Jarida la Tume ya Taifa ya Uchaguzi Toleo Na. 16 Oktoba, 2023

Muungano wa Tume 
za Uchaguzi Duniani 
wapongezwa



2/9

Tume ya Taifa ya Uchaguzi imekuwa ikitekeleza mkakati wa 
kutoa Elimu ya Mpiga Kura endelevu kwa kutumia njia zifuatazo;

(I)Mikusanyiko rasmi ya watu: Tume inatumia maonyesho 
mbalimbali kama vile Sabasaba, Nanenane, Mikutano ya 
Serikali za Mitaa (ALAT) na wiki ya vijana kwa kutoa Elimu ya 
mpiga Kura ana kwa ana au kuwapatia vijitabu na vipeperushi 
vyenye kuonesha hatua mbalimbali za mchakato wa uchaguzi;

(ii)Mikutano na wadau: Tume hufanya mikutano na wadau 
mbalimbali ikiwa ni njia ya kutoa taarifa na elimu ya mpiga kura. 
Mikutano hiyo imekuwa ikifanyika kabla ya kuanza mazoezi ya 
mchakato wa uchaguzi.

(iii)Vipindi vya Redio na Televisheni: Tume inaandaa na 
kutekeleza programu ya kushiriki katika vipindi mbalimbali vya 
redio na runinga ili kuweza kuwaelimisha wananchi kuhusu 
sheria,kanuni na maelekezo.

(iv)Makala za magazeti: Tume huandaa makala zinazohusu 
masuala ya Uchaguzi na kuzichapisha katika magazeti 
mbalimbali nchini kwa lengo la kutoa habari na kuelimisha 
umma kuhusu Sheria, kanuni na taratibu za uendeshaji 
Uchaguzi.

(v)Mitandao ya Kijamii: Tume imekuwa ikitumia mitandao ya 
kijamii katika kutoa habari za kuelimisha na kuhabarisha.

(vi)Vijitabu, vijarida na vipeperushi: Tume imekuwa ikiandaa 
vijitabu na vijarida mbalimbali ambavyo huvigawa kwa 
wananchi bure.

(vii)Sanaa: Tume imekuwa ikitumia nyimbo na michezo ya 
kuigiza ambayo huandaliwa kwa kushirikiana na wasanii 
mbalimbali. Nyimbo hizo na michezo hutumika katika vyombo 
vya habari na mitandao ya kijamii.

(viii)Gari la Matangazo: Tume hutumia gari lake la matangazo 
ambalo hupita katika maeneo mbalimbali yenye mikusanyiko 
ya watu kama vile stendi, sokoni, minadani na shuleni ili kutoa 
Elimu ya Mpiga kura ana kwa ana.

Njia za Utoaji Elimu ya 
Mpiga Kura
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Muungano wa Tume za Uchaguzi 
Duniani wapongezwa

Na Mwandishi wetu

ume ya Taifa ya Uchaguzi 
(NEC) imeupongeza 
Muungano wa Tume za 

Uchaguzi Duniani  (The Association 
of World Election Bodies A-WEB) 
kwa kutimiza miaka 10 tangu 
kuanzishwa kwake.

Aidha Tume imesema itaendelea 
kutoa  ushirikiano kwa Sekretarieti 
ya A-WEB kwenye kila nyanja 
muhimu za mashirikiano na 
inaamini kuwa  maadhimisho  ya 
miaka 10 ya A-WEB yatazidi 
kuimarisha muungano huo.

Katika salamu zake za pongezi 
alizozitoa kwa Katibu Mkuu wa 
muungano huo, Mwenyekiti wa 
Tume ya Taifa ya Uchaguzi Mhe. 
Jaji (Rufaa) Jacobs Mwambegele 
amesema ushirikiano wa Tume na 
muungano huo katika kipindi cha 
miaka 10 umekuwa na manufaa 
makubwa katika kukuza ujuzi na 
uzoefu kwa watumishi wake.

Amesema kupitia ushirikiano huo, 
baadhi ya watumishi wa Tume 
walipata mafunzo ya muda mfupi  
na mrefu ambayo yalitolewa kwa 
njia ya mtandao, lakini pia 
watumishi hao walipata fursa ya 
kushiriki katika misheni za 
utazamaji wa uchaguzi.

“Mafunzo haya yametuongezea 

ujuzi na maarifa mapya katika 
kuendesha michakato yetu ya 
ndani na pia kuona ni kwa namna 
gani tunaweza kushirikiana na 
wadau wetu wakuu kama vile 
vyama vya siasa, wagombea, 
wapiga kura, umma kwa ujumla na 
vyombo vya habari” amesema Jaji 
Mwambegele.

Mwenyekiti huyo wa Tume 
ameongeza kuwa tangu 
kuanzishwa kwake tarehe 13 
Januari, 1993  Tume ya Taifa ya 
Uchaguzi imekuwa ikishirikiana  na  
wadau mbalimbali wa kikanda na 
kimataifa, mashirika na vyama vya 
siasa kama vile A-WEB kwa lengo 
la kubadilishana uzoefu kuhusu 
michakato na taratibu za uchaguzi. 

Jaji Mwambegele amekumbusha 
kuwa tarehe 14 Oktoba 2013, ilikuwa 
tarehe muhimu na isiyoweza 
kusahaulika kwa Tume kwani ndio 
siku NEC ilipojiunga na Muungano 
huo

“Tangu wakati huo, hatujutii kuwa 
sehemu ya muungano huu imara 
na ambao una viwango tofauti vya 
matarajio ya usimamizi wa 
uchaguzi kutoka kwa tume 
wanachama za uchaguzi” 
amesema na kuongeza:

“Kupitia muungano huu, 
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Mwenyekiti wa Tume ya Taifa ya 
Uchaguzi, Mhe. Jaji (Rufaa) Jacobs 
Mwambegele.

tunajifunza, tunabadilishana 
uzoefu na kukuza fikra zetu kuhusu 
michakato na taratibu za uchaguzi  
ili kuendana na mabadiliko ya 
teknolojia  yanayotokea 
ulimwenguni.”

Aidha, Mwenyekiti wa Tume 
amemshukuru na kumpongeza 
Katibu Mkuu wa muungano wa 
A-WEB na sekretarieti nzima kwa 
kuratibu kongamano la 
maadhimisho linaloashiria 
ukomavu wa muungano huo 
katika umri wake mdogo wa miaka 
10. 

“Ni matumaini yangu kwamba 
muungano huu utaendelea 
kuimarika na kutoa fursa zaidi 
ambazo zitakuwa na manufaa 

kwa wanachama wote na tena 
natumia fursa hii kutoa shukrani 
zangu za dhati kwa Katibu Mkuu na 
timu yake juu ya kile kilichofanyika,” 
amesema.

Mwenyekiti wa Tume amesema  
kutokana na A-WEB kujenga 
utamaduni wa kufanya tafiti na 
kutoa machapisho yake ya kila 
mwezi upatikanaji wa taarifa  kwa 
wanachama umerahisishwa 
ambapo tume hizo  hupata fursa 
ya kufahamu nini kinatokea katika 
A-WEB na kwa wanachama wake 
kwa ujumla.
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TAHARIRI
Kundi la watu wenye ulemavu ni 
miongoni mwa makundi katika 
jamii yetu ambayo ushiriki wake  
katika michakato mbalimbali ya 
kijamii ikiwemo ya uchaguzi ni 
mdogo kutokana na kundi hili 
kukosa nafasi ya kupata taarifa 
sahihi na za kutosha kuhusu 
michakato hiyo.

Hali hii imechangiwa kwa kiasi 
kikubwa na mila potofu katika 
baadhi ya jamii ambazo haziwapi 
nafasi ya kushiriki katika shughuli 
za kiuchumi, kijamii na kisiasa. 

Matokeo yake kundi hili linakosa 
taarifa sahihi na za kutosha 
kuhusu michakato mbalimbali ya 
uchaguzi ikiwemo kutofahamu 
uwepo wa mahitaji au vifaa 
mbalimbali ambavyo 
vinaliwezesha kundi hili kushiriki 
kwenye michakato ya uchaguzi 
kwa njia iliyo rahisi.

Jamii yetu inapaswa kutambua 
kuwa ushiriki wa watu wenye 
ulemavu katika siasa hususani 
katika michakato ya uchaguzi 
utaiwezesha jamii hiyo kutambua 
haki, wajibu na umuhimu wa 
kushiriki katika kupiga kura na pia 
haki ya kuwania nafasi 
mbalimbali za uongozi ili waweze 
nao kuchaguliwa kwenye 
michakato mbalimbali ya 
uchaguzi. 

Hivyo, tunapenda kutoa rai kwa 
baadhi ya jamii zetu za kitanzania 
kuachana na mila potofu za 
kutowapa nafasi watu wenye 
ulemavu nafasi ya kushiriki 
kwenye michakato ya uchaguzi ili 
jamii hiyo iweze kutimiza haki yao 
ya kupiga na kupigiwa kura.

Kadhalika, tunavisihi vyama vya 
siasa vitoe nafasi kwa jamii ya 
watu wenye ulemavu kushiriki 
kugombea katika chaguzi 
mbalimbali za kidemokrasia na 
pia wawape nafasi ya kuwania 
nafasi za uongozi katika vyama 
vyao.

Tume ya Taifa ya Uchaguzi 
imekuwa ikishirikiana na Wadau 
mbalimbali wa Uchaguzi 
wakiwemo watu wenye ulemavu 
katika kuhakikisha kila mwananchi 
anapata Elimu ya Mpiga Kura.

Kupitia elimu ya mpiga kura, Tume 
inahakikisha kuwa watu wenye 
ulemavu wanapata taarifa sahihi 
na za kutosha kuhusu uwepo wa 
Jalada la nukta nundu (tactile 
ballot folder) kwenye vituo, 
kufahamu matumizi ya kituturi 
kwamba kinamwezesha mwenye 
ulemavu wa viungo kupiga kura, 
kupewa kipaumbele wafikapo 
vituoni na pia kuruhusiwa kwenda 
na wasaidizi wao kituoni ili waweze 
kupiga kura kwa urahisi.



NEC yateua Mbunge Viti Maalum
Na Mwandishi wetu
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Tume ya Taifa ya Uchaguzi 
(NEC), imemteua Bi. Aziza 
Ally Sleyum kuwa Mbunge 
wa Viti Maalum katika 
Bunge la Jamhuri ya 
Muungano wa Tan-
zania kupitia Chama 
cha Mapinduzi 
(CCM).

Uteuzi huo umefanyika 
kwa kuzingatia 
matakwa ya 
ibara ya 
78(4) ya 
Katiba ya 
Jamhuri ya 
Muungano 
wa Tanza-
nia, 1977 
ikisomwa 
pamoja na kifungu cha 86A 
(6) na (8) cha Sheria ya 
Taifa ya Uchaguzi, Sura ya 
343 ambayo inaeleza utara-
tibu wa kufuatwa kuhusu 
uteuzi wa Wabunge wa Viti 
Maalum.

Taarifa ya Mkurugenzi wa 

Uchaguzi Bw. Ramadhan 
Kailima imeeleza uteuzi huo 
umefanyika baada ya Tume 

kupokea barua kutoka 
kwa Spika wa Bunge 
la Jamhuri ya Muun-
gano wa Tanzania 
ikiitaarifu Tume 

kuhusu kuwepo 
nafasi ya wazi ya 
ubunge kufuatia kuji-

uzulu kwa 
aliyekuwa 
Mbunge 
wa Viti 
Maalum, 
Mhe. 
Bahati 
Ndingo. 

Mhe. Ndingo alijiuzulu nafasi 
hiyo ya ubunge Agosti 17 
mwaka huu ili kuwania 
ubunge katika Jimbo la 
Mbarali, baada ya aliyekuwa 
Mbunge wa jimbo hilo Fran-
cis Mtega kufariki dunia Julai 
Mosi, mwaka.
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Watumishi NEC 
waomboleza kifo cha 
mtumishi mwenzao

Na Mwandishi wetu L

Watumishi wa Tume ya Taifa ya 
Uchaguzi wakiongozwa na 
Mkurugenzi wa Uchaguzi Bw. 
Ramadhani Kailima waliungana 
na mamia ya wakazi wa jiji la Dar 
es salaam katika mazishi ya 
aliyekuwa mtumishi wa Tume ya 
Taifa ya Uchaguzi Marehemu 
Numpele Caroline Mulungu 
ambaye alifariki dunia tarehe 
16/09/2023 katika Hospitali ya 
Agha Khan.

Ibada ya mazishi ya Marehemu 
Numpele ilifanyika tarehe 
19/09/2023 katika Kanisa la Kiinjili 
la Kilutheri Tanzania KKKT Usharika 
wa Boko, Dar Es Salaam na 
kufuatiwa na mazishi yake 
ambayo yalifanyika katika 
makaburi ya Kondo yaliyopo 

Kunduchi jijini Dar es salaam.

Mazishi ya Numpele yaligubikwa 
na majonzi, vilio, na huzuni kutoka 
kwa ndugu, jamaa na marafiki 
pamoja na watumishi wenzake 
wa Tume ambapo Mwakilishi wa 
Mkurugenzi  wa Tume ya Taifa ya 
Uchaguzi Bw. Deodatus Mwiliko 
alimwelezea marehemu Numpele 
kuwa alikuwa mchapa kazi, hodari 
na mwenye kufanya kazi kwa 
ushirikiano na watumishi wenzake 
wa idara na taasisi kwa ujumla.

“Kwa niaba ya Mkurugenzi wa 
Tume ya Taifa ya Uchaguzi, 
tunawapa pole mume wa 
marehemu, wazazi wa marehemu, 
ndugu wa marehemu, 
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watumishi wote wa Tume ya Taifa 
ya Uchaguzi, jamaa, marafiki na 
wafiwa wote,” amesema.

Mwiliko amesema kuwa hadi 
umauti unamkuta marehemu 
alikuwa anafanya kazi katika ofisi 
za Tume kama Afisa TEHAMA Mkuu 
tangu mwaka 2015 akitokea 
Wizara ya Maendeleo ya Mifugo 
na Uvuvi.

                                                                    

Marehemu alifanya kazi katika 
Wizara ya Maendeleo ya Mifugo 
na Uvuvi kama Afisa TEHAMA kati 
ya mwaka 2009 hadi 2015 na 
aliajiriwa na Shirika la Posta 
Tanzania kwa cheo cha Afisa 
TEHAMA mnamo mwaka 2001 na 
kuendelea kufanya kazi katika ofisi 
hiyo hadi mwaka 2008.

>>>

>>>Mkurugenzi wa Uchaguzi 
Bw.Ramadhan Kailima akiweka 
Shada la Maua kwenye kaburi 
la Bi.Numpele Mulungu.

Baadhi ya wajumbe wa Meneji-
menti na Watumishi wa Tume 
ya Taifa ya Uchaguzi wakiwa 
nyumbani kwa Marehemu 
Bi.Numpele Mulungu, Mbweni 
jijini Dar es Salaam.



Na Mwandishi wetu
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Jukwaa la ECF - SADC 
lashiriki kutazama 
Uchaguzi Eswatini

ume ya Taifa ya Uchaguzi 
(NEC) ilikuwa ni miongoni 
mwa Tume tisa 

wanachama zilizo chini ya 
mwamvuli wa Jukwaa la Tume za 
Uchaguzi za Kusini mwa Afrika 
(ECF-SADC) ambazo zilishiriki 
katika misheni ya kutazama 
uchaguzi mkuu nchini Eswatini 
kuanzia tarehe 21 septemba hadi 
03 oktoba, 2023.

Lengo kuu la misheni hiyo lilikuwa 
ni kutazama namna Tume ya 
Uchaguzi na Mipaka ya Eswatini 
(Election and Boundaries 
C o m m i s s i o n ) i l i v y o k u w a 
imejiandaa kusimamia na 
kuendesha uchaguzi 

Mkuu wa nchi hiyo ambao 
ulifanyika tarehe 29 Septemba, 
2023.

Katika misheni hiyo, Ujumbe wa 
ECF - SADC uliongozwa na Bibi 
Wendy Didon, ambaye ni 
Kamishna kutoka Tume ya 
Uchaguzi ya Shelisheli, huku Tume 
ya Taifa ya Uchaguzi iliwakilishwa 
na Mwenyekiti wa Tume hiyo Mhe. 
Jaji Rufaa Jacobs Mwambegele 
pamoja na Mkurugenzi wa Idara 
ya Usimamizi wa Uchaguzi Bw. 
Grayson Orcado. Tume nyingine 
wanachama wa ECF - SADC 
zilizoshiriki katika misheni hiyo ni 
pamoja na Malawi, Angola, 
Msumbiji, Botswana, Jamhuri ya 
Kidemokrasia ya Congo, Afrika ya 
Kusini, Shelisheli na Namibia.

Ujumbe huo wa ECF SADC ulipata 
pia fursa ya kuangalia ni kwa 
namna gani nchi ya Ufalme wa 
Eswatini imejipanga kwa ajili ya 
kusimamia

T
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Na Mpiga picha wetu
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na kuendesha Uchaguzi Mkuu ujao 
ikiwa ni pamoja na kuangalia zoezi 
la uandikishaji wa wapiga kura 
kwenye Daftari la Wapiga kura, 
ushirikishwaji wa wadau wa 
uchaguzi, Elimu ya mpiga kura na 
elimu ya uraia.

Jukwaa la Tume za Uchaguzi za 
nchi wanachama wa Jumuiya ya 
Maendeleo ya Kusini mwa Afrika 

(ECF-SADC) ni taasisi huru ambayo 
inajumuisha tume za uchaguzi 15 
kutoka nchi 14 

wanachama wa Jumuiya ya 
Maendeleo ya Nchi za Kusini mwa 
Afrika (SADC).

Mbali na tume hizo tisa za uchaguzi 
zilizoshiriki kwenye misheni ya 
utazamaji nchini Eswatini, tume 
nyingine wanachama zinazounda 
Jukwaa la ECF-SADC ni pamoja na 
Tume za Uchaguzi za Zanzibar, 
Zambia, Zimbabwe, Eswatini, 
Lesotho na Mauritius. 

Mwenyekiti wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi Mhe. Jaji (Rufaa) Jacobs 
Mwambegele wa sita kutoka kushoto, akiwa katika picha ya pamoja na 
wajumbe wengine wa misheni ya ECF-SADC katika Ofisi za Tume ya Uchaguzi 
na Mipaka ya Eswatini.



ume ya Taifa ya Uchaguzi 
imekuwa ikishirikiana na 
wadau mbalimbali wa 
uchaguzi kama vile vyama 

vya siasa, wapiga kura, viongozi wa 
dini, vyombo vya habari, asasi za 
kiraia, wanawake, vijana na watu 
wenye ulemavu.

Tume kupitia elimu ya mpiga kura 
hutoa kipaumbele kwa kundi la 
watu wenye ulemavu kwa sababu 
kwa kiasi fulani limekuwa likiachwa 
nyuma ukilinganisha na makundi 
mengine.

Tume imehakikisha kuwa watu 
wenye ulemavu wanapata taarifa 
sahihi na kwa wakati kuhusu 
mchakato  wa uchaguzi.

Kadhalika Tume imeboresha zaidi 
njia ya kuwasiliana na watu wenye 
ulemavu wa kusikia kwa kutoa 
elimu ya mpiga kura kwa lugha ya 
alama.

Elimu itolewayo ni sawa na ile 
ambayo wadau wengine wa 
uchaguzi wanaipata kwa njia ya 
mazungumzo ya kawaida.

Na Mwandishi wetu

Jinsi Tume ya Taifa ya Uchaguzi
 inavyoweka mazingira wezeshi kwa
Watu wenye  Ulemavu

T
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Mathalani, Tume huandaa video za 
Lugha ya Alama ambazo mtu 
mwenye uziwi anaweza 
kuziangalia na kuelewa. Video hizi 
tayari zimeanza kuwekwa katika 
kurasa za mitandao ya kijamii ya 
Tume.

Kuwepo kwa Jalada la nukta 
nundu kwenye vituo vya kupigia 
kura (tactile ballot folder), 
humsaidia mtu asiyeona kusoma 
namba ya chama ambacho 
anapenda kukipigia kura pasipo 
kumtegemea mtu mwingine.

Kadhalika, fursa imetolewa kwa 
mpiga kura mwenye ulemavu 
kwenda na mtu anayemwamini 
kutoka nyumbani kwake au katika 
familia yake ili akamsaidie kupiga 
kura kama ambavyo yeye 
amependekeza.

Aidha, Tume hutoa Elimu ya Mpiga 
Kura kila siku asubuhi katika kipindi 
cha magazetini ambacho 
hurushwa na NEC Online TV 
ambapo mtu asiyeona anaweza 
kusikiliza elimu hiyo 
ikitolewa kwa njia ya 
mazungumzo.

Pamoja na hayo Tume 
huratibu na kusimamia 
mikutano ya wadau 
wakiwemo watu wenye 
ulemavu kuhusu elimu 
ya mpiga kura ambapo 
hupata fursa ya kujadili  
c h a n g a m o t o 
zinazowakabili na 
kufahamu Sheria, 
Kanuni, Taratibu na Miongozo 

mbalimbali ya kuzingatiwa ili 
waweze kushiriki kikamilifu katika 
michakato ya uchaguzi.

Tume huzingatia pia mahitaji ya 
watu wenye ulemavu wa viungo 
(miguu) kwa kuandaa kifaa 
maalum cha faragha (kituturi) 
ambacho humwezesha mlemavu 
kupiga kura yake hata akiwa 
amekaa kwenye kiti mwendo.

Pia watu wenye ulemavu 
wanapofika kwenye vituo vya 
kuandikishia wapiga kura na vya 
kupigia kura, hupewa kipaumbele 
kwa kuwa na mstari wao tofauti na 
ule wa wapiga kura wengine ili 
kuwapunguzia adha ya kukaa 
muda mrefu kituoni.

Ikumbukwe kuwa ni haki na wajibu 
wa watu wenye ulemavu kushiriki 
kwenye uchaguzi ili kuchagua 
viongozi wanaowataka katika 
maeneo yao na wajibu wa Tume ni 
kuweka mazingira wezeshi.
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atumishi wa Tume ya Taifa 
ya Uchaguzi (NEC) 

wamehimizwa kujenga utamaduni 
wa kufanya mazoezi mara kwa 
mara ili kujiweka sawa kiafya na 
pia waweze kushiriki kikamilifu 
katika mashindano mbalimbali 
yakiwemo Mashindano ya 
Shirikisho la Michezo ya Wizara na 
Idara za Serikali na Mikoa 

(SHIMIWI).
Wito huo umetolewa tarehe 25 
Oktoba, 2023 na Mwenyekiti wa 
Klabu ya Michezo ya NEC 
Bw.Juvenali Kaiza, wakati akitoa 
tathmini ya ushiriki wa timu yake 
katika mashindano ya SHIMIWI 
yaliyomalizika hivi karibuni katika 
uwanja wa Samora uliopo mjini 
Iringa.

MICHEZO

Na Mwandishi wetu

Watumishi NEC wahimizwa 
kushiriki kwenye michezo.

Toleo la Oktoba, 202313/16
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Amesema watumishi wa NEC 
sambamba na kutekeleza 
majukumu yao mbalimbali ya 
kiofisi, wanapaswa kutenga muda 
wao kushiriki kwenye michezo 
mbalimbali na kufanya mazoezi 
mara kwa mara ili waweze kuiweka 
miili yao vizuri na hivyo kuiwezesha 
timu ya NEC kushiriki kikamilifu 
katika mashindano mbalimbali 
yajayo.

Bw.Kaiza ameitaja michezo 
ambayo watumishi wa NEC 
wanaweza kushiriki ikiwa ni 
pamoja na mpira wa miguu, 
netiboli, riadha, na michezo ya jadi.

Akizungumzia ushiriki wa timu yake 
katika mashindano ya SHIMIWI 
mwaka huu, Bw.Kaiza amesema 
kuwa pamoja na kupeleka 
wachezaji katika michezo 
michache, lakini timu yake iliweza 
kufanya vizuri katika michezo ya 
jadi ambapo mchezaji wao Bi. 
Atonda Ikomba aling’ara katika 
mchezo wa karata na alifanikiwa 
kumtoa mchezaji kutoka timu ya 
Taasisi ya Jiolojia na Utafiti wa 
Madini Tanzania (GST) kwa pointi 
2-0, na katika hatua ya robo fainali 
NEC iliishinda ikulu kwa pointi 2-0.

Kwa upande wa michezo ya Jadi 
ya Bao na Draft, timu za wanaume 
na wanawake kutoka Tume ya 
Taifa ya Uchaguzi ziliishia katika 
hatua ya makundi.  Timu ya Bao 
kutoka Tume ya Taifa ya Uchaguzi 
ikiwakilishwa na Bi. Christer Njovu 
na timu ya wanaume iliwakilishwa 
na Mussa Simba.

Mshindi wa mchezo wa Draft kwa 
upande wa wanaume ni timu 
kutoka Wizara ya Ujenzi, na mshindi 
wa mchezo wa Bao alitoka RAS 
Lindi.

Katika Mashindano ya 37 ya 
SHIMIWI kwa mwaka 2023, timu ya 
NEC haikufanikiwa kupeleka 
wachezaji katika michezo ya mpira 
wa miguu, netiboli, na michezo ya 
riadha kama vile mbio fupi, na 
mbio ndefu, na mbio za baiskeli.

Klabu ya Michezo ya NEC iliwakil-
ishwa na wachezaji katika michezo 
ya kuvuta kamba, wanawake kwa 
wanaume, ambapo waliishia 
hatua ya 16 bora, mchezo wa jadi 
wa karata wanaume na 
wanawake  na kuwa mshindi wa 
nne, huku wachezaji kutoka NEC 
katika michezo ya jadi ya Bao, Draft 
na mchezo wa r i a d h a 
wa kurusha tufe w a k i -
ishia katika hatua 
za makundi.

Mwenyekiti wa Klabu ya 
Michezo ya Tume ya 
Taifa Uchaguzi, Mwalimu 
Juvennile Kaiza
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Mwenyekiti wa Klabu ya Michezo wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi, Mwalimu Juvenille Kaiza (Kushoto)akipokea mpira kutoka kwa 
Mkurugenzi wa Idara ya Utawala na Usimamizi wa Rasilimali Watu wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi, Bw. Leonard Tumua (Kulia) 
ikiwa ni ishara kumtakia heri Mwenyekiti huyo kuelekea michezo ya SHIMIWI. Katikati ni Mkurugenzi msaidizi Idara ya utawala na 
Rasilimali watu (Sehemu ya usimamizi wa Rasilimali watu)Bi.Hidaya Gwando.

Mtumishi wa Tume ya taifa ya Uchaguzi Bi.Atonda Ikomba 
akicheza karata dhidi ya mtumishi kutoka GST wakati wa 
michezo ya SHIMIWI mkoani Iringa.

Mtumishi wa Tume ya taifa ya Uchaguzi Bw.Salu Mdegela 
akicheza karata dhidi ya mtumishi kutoka wizara ya Viwanda 
wakati wa michezo ya SHIMIWI mkoani Iringa.

Timu ya Kamba kutoka Tume ya Taifa ya Uchaguzi ikijiandaa 
kuvuta Kamba wakati wa mchezo wao dhidi ya Timu kutoka 
Ikulu wakati wa Mashindano ya SHIMIWI mkoani Iringa.

Timu ya Kamba wanawake kutoka Tume ya Taifa ya Uchaguzi, 
wakivuta Kamba wakati wa mchezo dhidi Mahakama katika 
Mashindano ya SHIMIWI mkoani Iringa.

Matukio katika Picha
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